Tuyển sinh lớp nghiệp vụ Bồi dưỡng Kế toán trưởng

Thảo luận trong 'Tìm việc làm - Tuyển dụng' bắt đầu bởi gdvnngoc5tram6, 8/3/18.

Mã tin: 49826
Lượt xem: 70
    1. Tỉnh thành:

      Toàn Quốc
    2. Tình trạng:

      Mới
    3. Giá bán:

      2,000,000 VNĐ
    4. Số điện thoại:

      0902767663
    5. Địa chỉ nơi bán:

      12 Trần Thiện Chánh, P12, Q10. TPHCM
      (Bản đồ)
    6. Thông tin :

      8/3/18, 0 Trả lời, 70 Đọc
  1. gdvnngoc5tram6 Thành Viên

    Tham gia ngày:
    10/6/17
    Bài viết:
    46
    Đã được thích:
    0
    Điểm thành tích:
    6
    Giới tính:
    Nữ
    TUYỂN SINH LỚP NGHIỆP VỤ BỒI DƯỠNG KẾ TOÁN TRƯỞNG

    Kế toán trưởng có vai trò quan trọng trong tổ chức, đặc biệt là những tổ chức lớn. Để làm kế toán trưởng y/c phải đạt một số tiêu chuẩn và điều kiện nhất định.

    Rất nhiều tổ chức, nhiều KT lúng túng trong việc bổ nhiệm KT trưởng khi còn chưa có chứng chỉ nghiệp vụ. Thế tổ chức có cần KTT không? Nếu không có chứng chỉ có thể được bổ nhiệm KTT không?

    I - Về việc bổ nhiệm KTT

    Mục 2 Điều 37 NĐ số 129/2004/NĐ-CP ngày 31/5/2004 của Chính phủ quy định:

    Khi thành lập đvị KT phải bố trí ngay người làm KTT. Trường hợp khuyết KT trưởng thì cấp có thẩm quyền bố trí ngay kế toán trưởng mới. Trường hợp chưa có người có đủ tiêu chuẩn và điều kiện bổ nhiệm KTT thì phải cử người phụ trách KT hoặc thuê kế toán trưởng. Đ/vs doanh nghiệp NN, công ty TNHH, CTCP, DN có vốn đ/tư nước ngoài và hợp tác xã chỉ được cử người phụ trách KT trong thời hạn tối đa là một năm tài chính, sau đó bố trí người làm KTT”.

    Tại khoản 2 Điều 53 Luật KT quy định: "Người làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng”.

    II - Đối tượng bồi dưỡng KT trưởng:

    (1) Những A/C đang làm kế toán, KT trưởng hoặc trưởng phòng KT mà vẫn chưa có chứng chỉ bồi dưỡng KTT theo qui định của Bộ Tài chính trong các CQ nhà nước, đơn vị sự nghiệp, tổ chức có sử dụng kinh phí ngân sách Nhà nước và các ĐVSN, tổ chức không sử dụng kinh phí ngân sách NN (bao gồm Đ/vị thu, chi ngân sách và đơn vị lực lượng vũ trang).

    (2). Những người đang làm kế toán, KTT hoặc trưởng phòng KT vẫn chưa có chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng theo qui định của Bộ TC trong các doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế, gồm cả HTX.

    (3) Những ai hành nghề KT theo qui định của pháp luật về KT và những cá nhân khác có đủ tiêu chuẩn qui định

    Nhằm hoàn thiện điều kiện bổ nhiệm chức danh Kế toán trưởng cho các tổ chức, CTCP Giáo dục VN tổ chức lớp Bồi dưỡng nghiệp vụ KT trưởng cho các các nhân và tổ chức có nhu cầu.

    III - Điều kiện để học lớp chứng chỉ KT trưởng:

    Tại Điều 2 QĐ số 98/2007/QĐ-BTC ngày 03/12/2007 của Bộ trưởng Bộ Tài chính v/v ban hành quy chế về tổ chức bồi dưỡng và cấp chứng chỉ KTT quy định:

    Đối tượng tham gia CT đ.tạo Kế toán trưởng phải có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về TC, kế toán, kiểm toán từ bậc TC trở lên và có thời gian công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán như sau:

    _Ít nhất 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp ĐH chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán

    _Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng TN CĐ, Trung cấp chuyên ngành TC, KT, kiểm toán

    Thời gian CT đtạo: 2 tháng

    _Kế toán trưởng DN: 1,7 triệu đồng/học viên (chưa bao gồm lệ phí thi và cấp chứng chỉ)

    _Kế toán trưởng HC sự nghiệp: 2.000.000 đồng/học viên (chưa bao gồm LP thi và cấp chứng chỉ)

    PP học:

    Chương trình đtạo áp dụng các PP giảng dạy tích cực, PP đối thoại, kết hợp độc thoại vs trao đổi với học viên ngay trên lớp và PP tình huống.

    Chứng chỉ: Do Bộ Tài chính cấp

    Về việc đ.tạo KTT sẽ do Bộ Tài chính trực tiếp cấp chứng chỉ. Các anh/chị HV nên tìm hiểu kỹ trước khi đ.ký học. Vì tại HCM có một số TT đtạo KTT nhưng chứng chỉ thì không phải do Bộ TC cấp. Mong A/C học viên tìm hiểu kỹ để tránh nhầm lẫn đáng tiếc.

    Thủ tục nhập học:

    _ 2 Đơn xin nhập học (theo mẫu) có đóng dấu giáp lai xác nhận của thủ trưởng ĐV CQ công tác

    _ 2 Chứng minh nhân dân photo có công chứng

    _ 2 Bằng tốt nghiệp TC, CĐ, ĐH photo công chứng

    _ 4 hình 3*4

    Địa điểm học tại thành phố HCM:

    _Cơ sở quận 10: Cty cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 12 Trần Thiện Chánh, P12, Q10

    _Cơ sở quận Bình Thạnh: Cty Cổ phần Giáo dục Việt Nam, số 195 D2, phường 25, quận Bình Thạnh

    Ngoài ra, trung tâm còn có các CS khác ở Hà Nội, Đà Nẵng, Nha Trang, Bình Định, Cần Thơ

    Phòng Tuyển sinh: 0902 76 76 63 (Ngọc Trâm)

    Từ khóa: tuyen sinh lop nghiep vu boi duong ke toan truong

    MỘT SỰ ĐẦU TƯ THÔNG MINH LUÔN LÀ PHƯƠNG THỨC BIẾN BẠN THÀNH NGƯỜI ĐI ĐẦU! HÃY NHẤC MÁY VÀ GỌI NGAY!!!

    [​IMG]
     

Chia sẻ trang này

Thành viên trực tuyến

  1. noithatluxy
Tổng: 62 (Thành viên: 1, Khách: 55, Robots: 6)